Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Register

Về việc đề nghị tính điểm trong 4rum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Về việc đề nghị tính điểm trong 4rum

Bài gửi by ABO on Sat Aug 01, 2009 11:59 pm

Theo ý kiến của 1 số cá nhân (tất nhiên là thành viên trong 4rum): nhằm để 4rum càng sôi động hơn, các bạn có ý kiến rằng nên quy ra điểm trong 4rum. Điểm này được tính bằng cách post bài trong 4rum. Tất nhiên post càng nhiều bài thì càng có cơ hội được nhiều điểm nhưng không phải bài nào cũng có điểm, phải là những bài ít nhất cũng phải có ý nghĩa và được các thành viên trong 4rum đọc và cám ơn. (bác admin set up giùm cái mục "thanks" dưới mỗi bài nhé). Càng được "thanks" nhiều thì điểm càng cao. Mức điểm sẽ được đưa ra sau khi mục này được thông qua. Adim và các bạn cho ý kiến gấp (mod thì oke ồi).
Và nếu đã chơi thì tất nhiên có thưởng có phạt chứ: và phần thưởng là trong 1 khoảng thời gian (có thể hàng tuần, 2 tuần or 1 tháng) chúng ta sẽ off để tăng phần kích lệ anh em đồng thời gặp nhau để 8. Có thể off là uống cafe or ăn nhậu tùy hỉ và tất nhiên sẽ căn cứ theo số điểm anh em gom góp được mà share ra, càng ít điểm thì hiển nhiên sẽ share nhiều hơn 1 tí (1 tí thôi chớ không phải trả hết, trả hết chắc chúng trốn hết ai dám off nữa :a4: ) Cái này ai tham gia thì yên tâm, anh em đều chơi đẹp đó giờ. Và lâu ồi cũng ít gặp nhau mờ. H có cái để mà khuyến khích ha. OKÊ??? Cho ý kiến để bắt đầu đưa ra mức điểm cụ thể.
Thanksssssssssssssssssssssssss..........................................................

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Re: Về việc đề nghị tính điểm trong 4rum

Bài gửi by eagle on Sun Aug 02, 2009 12:38 pm

ý kiến này đã dc nêu ra lâu rồi, nhưng vì sợ thanks tá lả đã dc admin cho out. nay bác lại moi lên :a24: . mong ko bị out giống tui :a21:
eagle
Thượng Tá 12a2
Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên http://www.vn-zoom.com

Bài gửi by ABO on Sun Aug 02, 2009 2:11 pm

ý kiến này đã dc nêu ra lâu rồi, nhưng vì sợ thanks tá lả đã dc admin cho out. nay bác lại moi lên :a24: . mong ko bị out giống tui :a21:

Mỗi topic thành viên vào xem chỉ được thanks 1 lần cho topic chính thôi. Còn cm thì không tính. Thanks lan tràn, ths tùm lum là ths thế nào. Có chăng do quy định không chặt chẽ, không rõ ràng nên mới thế. Có thể admin bận không thể kiểm soát hết có thể chia sẽ cho mod làm chuyện đó. Admin chỉ set up ban đầu thôi. Nếu nói có việc này mà làm không được vậy trên những diễn đàn có vài ngàn người cùng tham gia 1 lúc thì sao. Không làm thì ngồi im lặng mà nghe. Tui mà không muốn hay không thích làm gì thì sẽ ngồi im mà nghe chớ không lên tiếng ầm ầm mà chả được cái gì. Đang cần là cần góp ý để làm chớ không phải đi vào nói khó khăn là này nọ làm hok được. Nếu quyết làm thì làm tới cùng. Nếu muốn 4rum vui hơn mờ cứ tư tưởng như bác thì… chịu. Ai dám làm, biết khó biết khổ mà không làm thì chả bao h làm được cái gì. Nếu vụ kịch ST-TT mà ai cũng tư tưởng như vậy chắc tui chui xuống đất vì xấu hổ. Cũng may tự hào A2 luôn luôn là A2. Mỗi người 1 tí.
Chờ admin và các bạn góp ý tiếp nhé.

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Dark Knight on Sun Aug 02, 2009 6:10 pm

hờ, tưởng m lên viết report về vụ cafe hôm wa chứ :a29:
làm j thì làm, tiền nộp phạt đưa tao giữ là đc ròy :a25:

Thủ Tướng 12a2
Thủ Tướng 12a2

Xem lý lịch thành viên http://s401.photobucket.com/albums/pp95/mr_jackie/

Bài gửi by eagle on Sun Aug 02, 2009 11:57 pm

bác nói như làm dc lắm zậy. nếu có vụ set dc chỉ thanks cho ng` viết topic đó thì các 4r đều đã làm rồi :a21:. bác thử hỏi 4r có hơn ngàn thành viên xem admin và mod làm việc sao. chỉ có spam nhìu là họ xóa, còn thank cho bài spam có bị xóa đi đâu :a4:. ko fai là tui ko ủng hộ, nhưng tui có nhớ là đã từng làm 1 bài hỏi về việc tính điểm (hoặc thank) nhưng admin ko set vì nhìu lí do bất tiện và ko cần thiết :a4:. có lẽ bác ko coi những bài tui góp ý để làm vui cho 4r, nhưng đều trong dự án chờ :a18:. và bác xem thử, hầu hết các new members vào rồi ra đi trong thầm lặng =.=. sống ko quá nửa năm =.=.
eagle
Thượng Tá 12a2
Thượng Tá 12a2

Bài gửi by huuphat on Mon Aug 03, 2009 11:12 pm

Thật ra, cách đây không lâu, forum cũng đã đưa chức năng tính điểm vào thử nghiệm. Việc tính điểm này dựa trên số post + số thread mà mỗi thành viên tạo ra (1). Cụ thể: 1post = 1điểm và 1Thread=3điểm. Nếu để ý, số điểm của bạn được hiển thị ngay dưới Avartar.

Mặc dù đã hơn cách tính điểm chỉ dựa vào post nhưng cách trên vẫn không tránh khỏi việc lên point bằng cách spam, nên theo ý kiến thành viên, forum sẽ áp dụng cách tính điểm truyền thống bằng cách nhấn Thanks. Tuy nhiên, có cải tiến hơn một chút. Cụ thể như sau:
  • 1 lần được thanks sẽ được +3
  • Theo cách cũ, một người tạo một bài mới và các thành viên còn lại sẽ nhấn thanks nếu bài viết này hay. Tuy nhiên, cách này đang trở nên lỗi thời vì một số mem lợi dụng nhiều nick hoặc câu kéo thành viên khác nhằm tăng point liên tục. Do đó, hiện các forum lớn nước ngoài đã có cách tính thanks rất độc đáo, đó là chỉ có người tạo topic mới mới có thể thank các thành viên khác vào góp ý bài viết của mình. Cách này ngược lại với cách cũ và có một số ưu điểm nhất định: vừa tránh "spam thanks" vừa khiến cho các chủ topic đó làm chủ được topic của mình, khi đó sẽ có lời cảm ơn đến những ai góp ý, chia sẻ bài viết của họ mà họ cảm thấy hay, cách tính này đang được ủng hộ rất nhiệt tình và thu được những thành công đáng kể.

Như vậy, bây giờ, việc nhấn "thanks" là việc của chủ topic và chỉ có chủ topic mới thấy được các nút thank trên bài viết của mem khác, còn các thành viên khác sẽ không thấy nút "thanks" này (2).

Mặc dù vậy, các mem vẫn có thể cộng điểm cho mem khác bằng cách nhấn vào nút dấu (+) nếu cảm thấy bài trả lời hoặc topic nào đó hay, và nhấn dấu (-) nếu bài trả lời hoặc topic vi phạm nội quy, spam ... đây là cải tiến của việc nhấn thanks cũ. Số điểm này tính chung với số điểm của việc nhấn thanks. (+) = 1point và (-)=-1point

(1):Số điểm từ việc nhấn Thanks và nhấn (+) (-) thể hiện ở mục Reputation
(2):Số điểm tính từ post và Thead mới thể hiện ở mục Points
huuphat
Admin
Admin

Xem lý lịch thành viên http://12a2.new-forum.net

Bài gửi by ABO on Tue Aug 04, 2009 1:41 am

Hoan hô Nhỏ! Cho em tràng pháo tay. Mấy ngày nay chờ em vào reply, tưởng xù ồi chớ (xù là lần sau gặp anh bắn cho đấy) z1

Cái việc Thanks thì ôke ồi. Chỉ có cái +/- thấy ổn hôk Nhỏ. Cái đó cũng có thể nhấp nhiệt tình mờ. Ví dụ trong 4rum này ai cũng thương tao hết, ồi chúng nhấp cộng nhiệt tình luôn ồi điểm tao cao vời vợi hoài sao z15 và ngược lại vd như thằng heo, nó tai tiếng nhiều, ngta ghét nhấp vào dấu trừ nhiệt tình cái nó âm điểm luôn àh. Tội nó lắm, trái tim nó bé bỏng, hok chịu nổi đâu e6 Hay là mình có cách nào mà hạn chế lại cái đó bằng cách chỉ cho nhấn tối đa bao nhiêu cái +/- đó đối với 1 mem khác không. Ví dụ tao yêu con heo quá, hôm nay tao cũng chỉ có thể nhấn dấu - tối đa cho nó 3 lần. Qua ngày mai thì mới được 3 lần nữa. Tương tự với thành viên khác cũng thế z1 Được không Nhỏ??? Tính thử xem ồi sẽ tính tiếp cái chuyện off. Ủa mờ cái này cũng là viết chtr hay sao vây Nhỏ (như lập trình web ấy)

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by eagle on Tue Aug 04, 2009 8:42 am

chức năng này có hiệu lực với cái thread cũ ko admin?
eagle
Thượng Tá 12a2
Thượng Tá 12a2

Bài gửi by huuphat on Tue Aug 04, 2009 12:21 pm

Mấy ngày nay chờ em vào reply, tưởng xù ồi chớ
Xù gì, tại mấy bữa đang tìm xem có cách nào giải quyết tốt thôi :a4:

Cái vote (+) (-) đó có thể hạn chế được. Nếu vậy thì để hạn chế spam vote, mỗi ngày sẽ cho tối đa 3 vote/mem thôi nha.
Ủa mờ cái này cũng là viết chtr hay sao vây Nhỏ (như lập trình web ấy)
Ờ, cũng có chút ít nhưng không nhiều lắm, giao diện forum cũng phải code một chút nữa.

chức năng này có hiệu lực với cái thread cũ ko admin?
Có luôn.
huuphat
Admin
Admin

Bài gửi by Dark Knight on Tue Aug 04, 2009 3:08 pm

đề nghị + points thread cũ cho tao a102 , móa , viết hơn 1k bài mà sao có 196đ :a17:

Thủ Tướng 12a2
Thủ Tướng 12a2

Bài gửi by ABO on Tue Aug 04, 2009 8:29 pm

đề nghị + points thread cũ cho tao , móa , viết hơn 1k bài mà sao có 196đ

e6 e6 e6 e6 Có lần mày với thằng Choắt thi nhau spam, Phát nhỏ trừ mấy trăm điểm không nhớ hả???Cho mày đáng. Tao h còn cao điểm hơn cả mày. Mắc cười quá đi mất. e6 e6 e6 e6

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ABO on Tue Aug 04, 2009 8:42 pm

Ặc má ơi nhìn lại kỹ thấy con heo lên thủ tướng hồi nào vậy chời. Chắc chết mất. Thủ tướng heo của 12a2 e6 e6 e6 e6 Tao nhớ lớp minh đâu có ai nuôi giống heo này chời. e6 e6 e6 e6
Dark Knight
Thủ Tướng 12a2

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by huuphat on Tue Aug 04, 2009 9:49 pm

Phát nhỏ trừ mấy trăm điểm không nhớ hả???
Đâu có trừ đâu, chỉ xóa mỗi cái mục "Spam land ..." của ku Luân mà nó bị trừ nhiều thế đó, vậy mới biết, 2 thằng này nó chăm chỉ vào spam land đến mức nào. m8
huuphat
Admin
Admin

Bài gửi by Dark Knight on Tue Aug 04, 2009 10:48 pm

dis, tao bị trừ có vài chục bài viết à, thắng Choắt bị trừ hơn 200 bài thì fải a22
thằng Bò là lính wèn mà láo nhỉ :a115: , đì mày suốt binh bét jờ :a45:

Thủ Tướng 12a2
Thủ Tướng 12a2

Bài gửi by ABO on Tue Aug 04, 2009 11:56 pm

Ê nhỏ! Còn chức gì nữa mày cho nó luôn đi. Level của người cao quá ồi hết lên đâu nữa ồi hay là h cho nó chuyển qua thú luôn đi z15 bắt đầu từ kiếp heo sau đó từ từ tiến hoá lên thành người. Cái đó mới dữ dằn àh. e6 e6 e6 e6 Để cái đó nó có spam ngập mặt luôn cũng chưa tới nữa đó. e6 e6 e6 e6

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by eagle on Sat Aug 15, 2009 1:01 pm

theo như cảm nhận thì 4r đang dần đi vào cảm giác quên lãng. tất cả các mem cũ lẫn mem mới đều không còn cảm giác hứng thú cho việc viết bài để nhận điểm @@. theo nhận thấy thì các mem cũ thường tham gia bàn tán như schooler, lid, luoidai, luandinho, luabac,... đã ko còn tích cực tham gia như xưa. còn đa số mem mới (ko fai dân a2-2003) thì hầu hết vào bị chém ko thương tiếc, mang thẹo khi ra khỏi 4r =.=. và những việc tính điểm hay là cho 4r thêm sôi động có lẽ đã ra đời ko đúng lúc. và bây giờ có thể 1 tháng cũng chỉ có vài bài.
p/s: nếu các bạn muốn 4r dc sôi nổi và cảm thấy thích thú mỗi khi vào đây, thì bqt nên để 1 khẩu hiệu hay banner khuyến khích các mem hãy comment dù chỉ 1 câu cho các bài post. hãy ủng hộ các mem mới và nhắc nhở nhẹ nhàng khi lỡ post bài ko thích hợp. đừng có thẳng tay chém khi chỉ mới gặp nhau dù rằng những mem như mình chỉ là người mượn nhà các bạn để trú ẩn, để còn nhớ về thời cấp 3 @@. cám ơn những ai đã đọc reply này và mong các bạn tự xây ngôi nhà của mình càng to lớn ^^.
eagle
Thượng Tá 12a2
Thượng Tá 12a2

Bài gửi by ABO on Sat Aug 15, 2009 6:08 pm

Hic, lắng nghe và cảm thông!!! z4 xìu ồi. h tới mức 1 thành viên không phải a2 nói đến chuyện này. hịc

Thượng Tá 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by huuphat on Sun Aug 16, 2009 4:05 pm

Khẩu hiệu, banner không biết có tác dụng hay không nữa, đa số chỉ vào đọc rồi ra thôi.
Mà cái chuyện chém không thương tiếc gì đó thì chắc nói hơi quá zzz :a17:
Vậy mỗi người đề xuất 1 câu khẩu hiệu được không?
huuphat
Admin
Admin

Bài gửi by Dark Knight on Sun Aug 16, 2009 6:38 pm

có thằng L mập chém chứ ai chém đâu, khẩu hiệu j đây ta, nghĩ ko ra

Thủ Tướng 12a2
Thủ Tướng 12a2

Bài gửi by eagle on Tue Aug 18, 2009 10:00 am

mình nghĩ nên cử 1 ng` trong bqt có tinh thần nghiêm túc, dc mọi người tín nhiệm, và tiếng nói dc mọi ng` lắng nghe, sẽ viết 1 bài nói về việc các bạn tại sao thành lập 4r này, và ước mong khi 4r dc hoàn tất. sau đó admin sẽ để đường link bài đó lên trang chủ chính, ở top. làm sao khi vừa đăng nhập vào là thấy dc nó. và tên link đặt hấp dẫn hoặc nội dung sao để ai cũng vào sẽ click nó. đây chỉ là ý kiến của mình. có dc nhiu thì góp bấy nhiu thôi ^^
eagle
Thượng Tá 12a2
Thượng Tá 12a2

Bài gửi by Dark Knight on Tue Aug 18, 2009 6:17 pm

chắc cũng phải zậy thiệt, thoy, Nhỏ , mày bớt tí thời jờ luyện Dota mà soạn thảo báo cáo nguyên nhân, kết quả thành lập 4rum đi nhá. :a3:
chèn hình , nhạc j j đó vô cho bài viết xôm tụ lun :a6:

Thủ Tướng 12a2
Thủ Tướng 12a2

Bài gửi by luoidai on Wed Aug 19, 2009 11:59 am

eagle đã viết:mình nghĩ nên cử 1 ng` trong bqt có tinh thần nghiêm túc, dc mọi người tín nhiệm, và tiếng nói dc mọi ng` lắng nghe, sẽ viết 1 bài nói về việc các bạn tại sao thành lập 4r này, và ước mong khi 4r dc hoàn tất. sau đó admin sẽ để đường link bài đó lên trang chủ chính, ở top. làm sao khi vừa đăng nhập vào là thấy dc nó. và tên link đặt hấp dẫn hoặc nội dung sao để ai cũng vào sẽ click nó. đây chỉ là ý kiến của mình. có dc nhiu thì góp bấy nhiu thôi ^^
Ý kiến này hay đó, ủng hộ hai tay hai chân
luoidai
Thượng Úy 12a2
Thượng Úy 12a2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics